SEA GAMES 31 NGÀY 15/5: Hưng Nguyên phá kỷ lục SEA Games

Chủ Nhật, 15/05/2022 20:58 GMT+7

Những kỷ lục SEA Games bị xô đổ của Nguyễn Thị Oanh (điền kinh) hay Trần Hưng Nguyên (bơi lội) chính là điểm nhấn trong một ngày thi đấu mà Đoàn TTVN đón nhận "cơn mưa" HCV tại SEA Games 31.
VTV6 TRỰC TIẾP bóng đá U23 Việt Nam vs U23 Timor Leste, SEA Games 31 (19h00, 15/5)

VTV6 TRỰC TIẾP bóng đá U23 Việt Nam vs U23 Timor Leste, SEA Games 31 (19h00, 15/5)

VTV6 TRỰC TIẾP bóng đá U23 Việt Nam vs U23 Timor Leste, SEA Games 31 (19h00, 15/5). Xem bóng đá trực tiếp U23 VN vs U23 Timor Leste. VTV6, VTV5 trực tiếp SEA Games 31 hôm nay.
 
Xem trực tiếp SEA Games 31 trên VTV5, VTV6 
 
* Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31:
 
 
TRỰC TIẾP | eSport SEA GAMES 31 - Chung kết FIFA Online 4
 
TRỰC TIẾP | U23 Timor Leste vs U23 Việt Nam - Bảng A SEA Games 31
 
DANH SÁCH HUY CHƯƠNG VÀNG CỦA ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM
1-Tô Thị Trang (kurash, 48kg nữ), 2-Phạm Hồng Mơ (kurash, 52kg nữ), 3-Bùi Minh Quân (-81kg nam), 4-Trần Thương (-90kg), 5-bóng ném bãi biển nam, 6-Phạm Thị Thảo/Đinh Thị Hảo/Hồ Thị Lý/Phạm Thị Huệ (Rowing thuyền 4 nữ hạng nặng), 7-Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đơn), 8-Nguyễn Thị Huyền, Vương Thị Bình và Nguyễn Thị Thu Hà (quyền biểu diễn đồng đội silat), 9-Lê Công Hoàng Hải (kurash -60kg), 10-Lê Đức Đông (kurash -66kg), 11-Phạm Quốc Khánh (nam đao nam), 12-Dương Thúy Vi (kiếm thuật nữ), 13-Phạm Thị Thảo/Nguyễn Thị Giang/Hồ Thị Lý/Lường Thị Thảo (thuyền 4 nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 14-Đinh Thị Hảo/Phạm Thị Huệ thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo, 15-Vũ Thành An (kiếm chém nam), 16-Nguyễn Thị Thanh Trâm (kurash 70kg nữ), 17-Phạm Văn Mách (55kg, thể hình), 18-Đặng Thanh Tùng (65kg thể hình), 19-TDDC đồng đội nam, 20- Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing 51kg nam), 21-Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing 48kg), 22-Huỳnh Thị Kim Vàng (65kg kickboxing), 23-Nguyễn Thế Hưởng (Kickboxing, 67kg), 24-Nguyễn Quang Huy (kickboxing, 60kg), 25-Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1500m nữ), 26-Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đơn nữ hạng nặng), 27-Dương Thúy Vi (wushu, thương thuật), 28-Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 29 - Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang (rowing thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo), 30 - Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (rowing), 31 - Nguyễn Tiến Nhật (kiếm ba cạnh nam), 32 - Nguyễn Hoài Văn (HCV ném lao), 33 - Lương Đức Phước (điền kinh, 1500m), 34 - Trần Hoàng Duy Thuận (thể hình 75kg), 35 - Nguyễn Thị Oanh (5000m nữ), 36 - Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1500m nam), 37 - Phạm Thanh Bảo ( bơi, 100m ếch), 38 - 4x100 tiếp sức tự do (bơi lội), 39- Lại Lý Huynh/Nguyễn Thành Bảo (cờ tướng, đồng đội cờ nhanh), 40 - Phạm Tiến Sản (2 môn phối hợp), 41 - Hoàng Phương Giang (wushu, trường quyền nữ), 42 - Nguyễn Minh Nhật Quang/Hà Văn Tiến (cờ tướng), 43 - Nguyễn Ngọc Trường Sơn (cờ tiêu chuẩn), 44 - Nguyễn Thị Thu Thủy (wushu), 45- Ngô Thị Phương Nga (wushu), 46 - Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh (Dancesport, samba), 47 - Nguyễn Thị Trang (wushu tán thủ 60kg), 48- Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh (Dancesport, rumba), 49 - Bùi Trường Giang (wushu tán thủ, 60kg), 50 - Trương Văn Chưởng (wushu, 65kg), 51- Nguyễn Văn Tài (wushu hạng 70kg), 52 Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, điệu Paso Doble), 53 - Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, Jive), 54 - Nguyễn Thị Huyền (400m nữ), 55 - Phùng Thị Huệ (Jujitsu 45kg), 56 - Đào Hồng Sơn (Jujisu, 55kg), 57 - Phạm Thị Diễm (nhảy cao nữ), 58- Nguyễn Tiến Trọng (nhảy xa nam), 59- Nguyễn Văn Lai (5000m nam), 60 - Đặng Ngọc Xuân Thiện (TDDC, ngựa vòng), 61 - Đinh Thị Kim Loan (thể hình), 62 - Lan Anh/Hồng Thoa (bi sắt), 63 - Bùi Thị Thu Hà (kiếm ba cạnh nữ), 64 - Trần Hoàng Duy Thuận/Bùi Thị Thoa (thể hình đôi nam, nữ), 65 - Nguyễn Thị Oanh (3000m vượt chướng ngại vật), 66- Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, 5 điệu latin), 67- Trần Hưng Nguyên (bơi, 400m hỗn hợp nam), 68- Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến (thể thao điện tử), 69- Cờ tướng (đồng đội cờ chớp)
 
Chú thích ảnh
 
ESPORT: Ở nội dung Liên minh huyền thoại, đội Việt Nam giành HCV sau khi thắng Thái Lan ở chung kết.
Em trai Ánh Viên là Nguyễn Quang Thuấn trong lần đầu tham dự SEA Games cũng có được cho mình tấm HCB với thành tích 4:22:46.
Chú thích ảnh
Hưng Nguyên khá kỷ lục SEA Games nội dung 400m hỗn hợp nam.Ảnh: Phạm Kiên/TTXVN
19h30. Bơi lội: 400m hỗn hợp nam. Trần Hưng Nguyên giành HCV, phá kỷ lục SEA Games với thời gian 4:18:10.
Phạm Như Phương HCB xà lệch, Nguyễn Văn Khánh Phong HCB vòng treo, Lê Thanh Tùng HCĐ vòng treo.
Bơi lội: Võ Thị Mỹ Tiên (HCB 800m tự do nữ). Lương Jeremie HCB 100m tự do nam.
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Oanh hạnh phúc khi giành HCV 3000m vượt chướng ngại vật, phá kỷ lục SEA Games.Ảnh: Quốc Khánh/TTXVN
18h15. Xuất sắc!!! Nguyễn Thị Oanh phá kỷ lục SEA Games mà mình đang nắm giữ ở cự ly 3000m vượt chướng ngại vật với thời gian 9 phút 52 giây 46 (kỷ lục cũ là 10 phút 00 giây 02.
Futsal nữ Việt Nam thắng Myanmar 6-0.
Thể hình: HCV Trần Hoàng Duy Thuận/Bùi Thị Thoa (đôi nam nữ)
Bi sắt: Đôi Lan Anh/Hồng Thoa vượt qua các VĐV Malaysia giành HCV
Đinh Thị Kim Loan giành HCV thể hình.
Chú thích ảnh
Nguyễn Tiến Trọng chủ nhân tấm HCV nhảy xa nam SEA Games 31.Ảnh: Quốc Khánh
Phạm Thị Diễm giành HCV nhảy cao nữ. Thành tích của Phạm Thị Diễm là 1m78. Nguyễn Tiến Trọng HCV nhảy xa nam (7m80). Nguyễn Văn Lai HCV 5000m nam.
Đào Hồng Sơn cùng Phùng Thị Huệ liên tiếp mang về cho Đoàn TTVN hai HCV ở môn Jujitsu.
Trong khi đó, ở nội dung của nam, ĐKVĐ SEA Games Trần Nhật Hoàng đã không thể bảo vệ thành công tấm HCV khi chỉ về đích thứ 5. giành HCV là VĐV nhập tịch của Thái Lan Atkinson. Lê Ngọc Phúc của Việt Nam nhận HCB.
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Huyền ăn mừng cùng Quách Thị Lan sau khi về đích.Ảnh: Quốc Khánh/TTXVN 
17h40. Điền kinh: Nguyễn Thị Huyền xuất sắc vượt qua người đồng đội Quách Thị Lan để về nhất, giành HCV cự ly 400m nữ với thời gian 52 giây 83.
Thể dục dụng cụ: Đặng Ngọc Xuân Thiện đoạt HCV nội dung ngựa vòng. 
Dancesport: Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương tiếp tục mang về cho Đoàn TTVN thêm 1 HCV ở nội dung Jive.
Tấm HCV thứ 3 của Dancesport trong ngày thi đấu hôm nay thuộc về Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, điệu Paso Doble).
Chú thích ảnh
Nguyễn Văn Tài (trái) được công nhận chiến thắng hạng 70kg.Ảnh: Thanh Nhã
Wushu: Nguyễn Văn Tài thắng Puja Riyaya (Indonesia) hạng 70kg đoạt HCV
Wushu 65 kg: Trương Văn Chưởng hạ gục đối thủ Charuwat Khunphet (Thái Lan)
Wushu: Bùi Trường Giang đoạt HCV hạng cân 60kg nam. 
Với 33.550 điểm, cặp đôi Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh giành HCV thứ hai trong ngày ở môn dancsport, lần này là ở điệu nhảy rumba.
Wushu tán thủ hạng 60kg: Nguyễn Thị Trang đã thắng Su Hlaing Win (Myanmar) trong hiệp phụ.giành HCV.
Dancesport: Nguyễn Trung Kiên và Phạm Hồng Anh giành điểm số vượt trội so với cặp đôi của Philippines và Thái Lan để giành HCV Dancesport.
Đấu kiếm: Bùi Thị Thu Hà HCV kiếm ba cạnh nữ
 
Chú thích ảnh
Thu Thủy (giáp đỏ) HCV hạng 56kg nữ.Ảnh: Thanh Nhã
Wushu tán thủ: HCV Ngô Thị Phương Nga (52kg), Nguyễn Thị Thu Thủy (56kg) 
 
Chú thích ảnh
Võ sỹ Phương Nga giành HCV 52kg tán thủ.Ảnh: Đình Hòa
Đấu kiếm: Nguyễn Minh Quang (kiếm liễu nam) và Bùi Thị Thu Hà (kiếm chém nữ) giành quyền vào đánh trận chung kết.
Quần vợt: chung kết đồng đội nữ, đội tuyển Việt Nam thua Thái Lan 0-2 và chấp nhận tấm HCB. 
Bảo Trâm chỉ đoạt HCĐ nội dung cá nhân nữ cờ truyền thống.
Chú thích ảnh
Nguyễn Ngọc Trường Sơn ở ván 9 cờ tiêu chuẩn.Ảnh: Anh Tuấn/TTXVN
13h00. Nguyễn Ngọc Trường Sơn giành HCV cờ vua với 7 điểm sau 9 ván đấu.
Ở trận đấu thứ hai Chanelle Vân Nguyễn cũng gặp khó khăn trước Kumkhum Luksika và thua 1/6 trong set đầu tiên.
12h30. Chung kết quần vợt đồng đội nữ. Savanna Ly Nguyễn thua Chanta Anchisa (Thái Lan) 0-2 (0-6, 4/6).
12h00. Chiến thắng tuyệt đối với 12 điểm sau 6 vòng đấu, Nguyễn Minh Nhật Quang/Hà Văn Tiến tiếp tục có thêm HCV ở nội dung đồng đội cờ chớp cho Đoàn Thể thao Việt Nam.
Pencak Silat: Trần Đình Nam (70-75 kg), Nguyễn Trung Phương Nam (60-65 kg) vượt qua vào thi chung kết.
Trần Thị Minh Huyền với 9,70 điểm nhận HCB thái cực quyền nữ. Phạm Quốc Khánh nhận HCB nam côn nam
Bơi lội. Vũ Phương Anh với thời gian 2 phút 38 giây 47 giành quyền vào chung kết 200m bơi ngửa nữ.
Điền kinh. Trần Nhật Hoàng về nhất vòng loại 400m nam với thời gian 48 giây 44. Lê Ngọc Phúc là một đại diện khác của Việt Nam lọt vào lượt chạy chung kết.
Cũng ở nội dung này, Dương Thúy Vi 9,68 điểm HCĐ.
Chú thích ảnh
Bài thi của Hoàng Phương Giang sáng 15/5.Ảnh: Kim Như
9h30. Wushu: Hoàng Thị Phương Giang với 9,71 điểm giành HCV trường quyền nữ, xếp trên võ sỹ Indonesia
Lê Quỳnh Như vào chung kết 50m bơi ngửa nữ. 
9h10. Bơi lội. Hoàng Quý Phước và Lương Jeremie giành quyền vào chung kết nội dung 100m tự do nam.
Chú thích ảnh
Xếp hạng chung cuộc hai môn phối hợp
Phương Trinh là đại diện của Đoàn TTVN ở môn thi đấu này dành cho các VĐV nữ.
Thành tích của Phạm Tiến Sản là 1h55 phút 57 giây.
 
Chú thích ảnh
Phạm Tiến Sản (trái), bứt lên trước VĐV người Indonesia để về đích, giành HCV.Ảnh: Hoàng Linh
8h30. HCV hai môn phối hợp (đạp xe và chạy bộ).  Phạm Tiến Sản đã mang về tấm huy chương vàng lịch sử cho Thể thao Việt Nam ở môn Duathlon. Đây mới là kỳ SEA Games thứ 2 chúng ta có vận động viên tham dự môn thể thao Olympic này.
......................................
 
Chú thích ảnh
Một chiến thắng trước U23 Timor Leste sẽ đưa U23 Việt Nam vào bán kết ở vị trí nhất bảng A.Ảnh: Hoàng Linh
.............................................
LỊCH THI ĐẤU CỦA ĐOÀN TTVN NGÀY 15/5
1. Bóng đá U23 nam, Bảng A (tại sân Việt Trì, Phú Thọ):
Indonesia - Myanmar (16h00)
Timor Leste - Việt Nam (19h00)
2. Bóng đá nữ (tại sân Cẩm Phả, Quảng Ninh) - Bảng B:
Singapore - Myanmar (16h00)
Lào - Thái Lan (19h00)
Bóng đá Futsal nữ (tại NTĐ tỉnh Hà Nam): Malaysia - Thái Lan (13h00)
Myanmar - Việt Nam (16h00)
4. Cờ Vua (tại Cung quy hoạch, hội chợ và triển lãm tỉnh Quảng Ninh)
- Vòng 9 - Vòng cuối cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (Từ 15h00 đến 18h00)
5. Điền kinh (tại sân Mỹ Đình):
- Chung kết: 400m nam; 400m nữ; 5.000m nam; 3.00m vượt chướng ngại vật nữ; Nhảy xa nam; Nhảy cao nữ; Đẩy tạ nam; 10 môn phối hợp nam (từ 9h00 đến 18h45)
6. Bơi (tại Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình):
Vòng loại đến chung kết (từ 9h00 đến 18h00): 100m tự do nam; 50m ngửa nữ; 50m bướm nam; 200m ếch nữ; 400m hỗn hợp nam; 4x100m tiếp sức tự do nữ.
7. Bắn cung (tại Trung tâm HLTTQG Hà Nội):
- Vòng toàn năng cung 1 dây (từ 9h00 đến 12h00)
- Vòng toàn năng cung 4 dây (từ 13h30 đến 16h30)
8. Billiards - Snooker (tại NTĐ Hà Đông, Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết Pool 10 nam, Snooker 6-Red nam (từ 10h00 đến 19h00)
9. Boxing (tại NTĐ tỉnh Bắc Ninh):
Vòng loại các hạng cân nam, nữ (từ 14h00 đến 18h00)
10. Cờ Tướng (tại Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, Bắc Ninh):
- Vòng loại đồng đội cờ chớp nhoáng (từ 9h00)
- Chung kết đồng đội cờ chớp nhoáng (từ 15h00)
11. Xe đạp (tại Hòa Bình):
Thi đấu chung kết nội dung đổ đèo nam, nữ (từ 14h00 đến 16h00)
12. Khiêu vũ thể thao (tại NTĐ Long Biên, Hà Nội):
- Thi đấu từ vòng loại đến chung kết cá nhân các điệu: Cha-Cha-Cha; Samba; Rumba; Paso Doble; Jive (từ 14h00 đến 17h30).
- Lễ trao huy chương (17h30)
13. Đấu kiếm (tại Cung thể thao trong nhà Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết các nội dung: Kiếm liễu cá nhân nam; Kiếm chém cá nhân nữ (từ 10h00 đến 17h00).
- Lễ trao huy chương (17h00)
14. Golf (tại Heron Lake Golf Course & Resort Vĩnh Phúc):
- Vòng chung kết cá nhân nam, nữ (từ 7h00 đến 13h00).
15. Thể dục dụng cụ (tại Cung thể thao Quần Ngựa Hà Nội):
- Thi đấu đơn môn nam, nữ (từ 12h30 đến 17h00)
- Lễ trao huy chương (17h30)
16. Bóng ném (tại Đại học TDTT Từ Sơn, Bắc Ninh):
- Vòng đấu vòng tròn nam, nữ (từ 14h00 đến 18h00)
17. Pencak Silat (tại NTĐ Bắc Từ Liêm, Hà Nội)
- Bán kết các hạng cân đối kháng (từ 9h00 đến 17h30)
18. Bi sắt (tại Trung tâm Huấn luyện và đào tạo TDTT Hà Nội)
- Chung các nội dung: Đôi nam; Đôi nữ (từ 9h00)
- Vòng loại nội dung đôi nam - nữ (từ 14h00)
19. Cầu mây (tại NTĐ Hoàng Mai Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các nội dung: Đồng đội Regu nam; Đồng đội Regu nữ (từ 9h00 đến 17h00)
- Lễ trao huy chương (17h00)
20. Bóng bàn (tại NTĐ tỉnh Hải Dương)
- Bán kết và chung kết đồng đội nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)
- Lễ trao huy chương đồng đội nam, nữ
21. Quần vợt (tại Hanaka Từ Sơn, Bắc Ninh)
- Chung kết đồng đội nam, nữ (từ 10h00)
- Lễ trao huy chương đồng đội nam, nữ
22. Bóng chuyền (tại NTĐ tỉnh Quảng Ninh)
- Vòng bảng nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)
23. Bóng chuyền bãi biển (tại Tuần Châu, Quảng Ninh)
- Vòng bảng nam, nữ (từ 8h00 đến 17h00)
24. Wushu (tại NTĐ Cầu Giấy Hà Nội)
- Thi quyền các nội dung: Trường quyền nữ; Thái cực kiếm nữ; Nam côn nam; Thương thuật nam.
- Chung kết Tán thủ các hạng cân: 56kg, 60kg, 65kg, 70kg nam; 48kg, 52kg, 56kg, 60kg nữ (từ 15h00)
25. Thể hình (tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu TDTT Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các nội dung: Cổ điển nam; Thể hình nữ; Cặp đội nam - nữ (từ 14h00 đến 17h00)
26. Thể thao điện tử (tại Trung tâm Hội nghị quốc gia Hà Nội)
- Vòng bảng đến bán kết các game: Liên minh huyền thoại League of Legends; Liên quân Mobile Arena of Valor (từ 10h00 đến 18h00)
27. Jujitsu (tại NTĐ Đan Phượng Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các hạng cân: Ne-Waza NOGI -56kg nam; Ne-Waza GI -69kg nam; Ne-Waza NOGI -45kg nữ (từ 9h00 đến 17h30)
28. Hai môn phối hợp (tại Tuần Châu, Quảng Ninh)
- Cá nhân nam và cá nhân nữ (6h00 và 8h00)
Lâm Chi
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*