SEA Games 31 ngày 14/5: Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá

Thứ Bảy, 14/05/2022 21:33 GMT+7

Sự xuất sắc của các VĐV điền kinh, bơi lội và rowing, cờ tướng đã giúp Đoàn Thể thao Việt Nam có một ngày thi đấu thành công, gặt hái được 15 HCV, tiếp tục bứt phá trên bảng tổng sắp huy chương.
VTV6 TRỰC TIẾP bóng đá U23 Thái Lan vs U23 Campuchia, SEA Games 31 (19h00, 14/5)

VTV6 TRỰC TIẾP bóng đá U23 Thái Lan vs U23 Campuchia, SEA Games 31 (19h00, 14/5)

VTV6 TRỰC TIẾP bóng đá U23 U23 Thái Lan vs U23 Campuchia, SEA Games 31 (19h00, 14/5). Xem bóng đá trực tiếp U23 Thái vs U23 Cam. VTV6, VTV5 trực tiếp SEA Games 31 hôm nay.
 
Xem trực tiếp SEA Games 31 trên VTV5, VTV6:
 
 
 
* VIDEO trực tiếp Esports - FIFA Online 4:
 
* VIDEO U23 Singapore vs U23 Malaysia (16h00, 14/5)
 
 
* VIDEO U23 Campuchia vs U23 Thái Lan (19h00, 14/5)
 
 
* VIDEO Futsal Việt Nam vs Malaysia (16h00, 14/5)
 
* VIDEO bóng chuyền Việt Nam vs Malaysia (17h00, 14/5)
 
 
DANH SÁCH HUY CHƯƠNG VÀNG CỦA ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM
1-Tô Thị Trang (kurash, 48kg nữ), 2-Phạm Hồng Mơ (kurash, 52kg nữ), 3-Bùi Minh Quân (-81kg nam), 4-Trần Thương (-90kg), 5-bóng ném bãi biển nam, 6-Phạm Thị Thảo/Đinh Thị Hảo/Hồ Thị Lý/Phạm Thị Huệ (Rowing thuyền 4 nữ hạng nặng), 7-Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đơn), 8-Nguyễn Thị Huyền, Vương Thị Bình và Nguyễn Thị Thu Hà (quyền biểu diễn đồng đội silat), 9-Lê Công Hoàng Hải (kurash -60kg), 10-Lê Đức Đông (kurash -66kg), 11-Phạm Quốc Khánh (nam đao nam), 12-Dương Thúy Vi (kiếm thuật nữ), 13-Phạm Thị Thảo/Nguyễn Thị Giang/Hồ Thị Lý/Lường Thị Thảo (thuyền 4 nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 14-Đinh Thị Hảo/Phạm Thị Huệ thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo, 15-Vũ Thành An (kiếm chém nam), 16-Nguyễn Thị Thanh Trâm (kurash 70kg nữ), 17-Phạm Văn Mách (55kg, thể hình), 18-Đặng Thanh Tùng (65kg thể hình), 19-TDDC đồng đội nam, 20- Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing 51kg nam), 21-Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing 48kg), 22-Huỳnh Thị Kim Vàng (65kg kickboxing), 23-Nguyễn Thế Hưởng (Kickboxing, 67kg), 24-Nguyễn Quang Huy (kickboxing, 60kg), 25-Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1500m nữ), 26-Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đơn nữ hạng nặng), 27-Dương Thúy Vi (wushu, thương thuật), 28-Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 29 - Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang (rowing thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo), 30 - Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (rowing), 31 - Nguyễn Tiến Nhật (kiếm ba cạnh nam), 32 - Nguyễn Hoài Văn (HCV ném lao), 33 - Lương Đức Phước (điền kinh, 1500m), 34 - Trần Hoàng Duy Thuận (thể hình 75kg), 35 - Nguyễn Thị Oanh (5000m nữ), 36 - Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1500m nam), 37 - Phạm Thanh Bảo ( bơi, 100m ếch), 38 - 4x100 tiếp sức tự do (bơi lội), 39- Lại Lý Huynh và Nguyễn Thành Bảo (Đồng đội nam cờ nhanh, cờ tướng)
 
 
21h00. Lại Lý Huynh và Nguyễn Thành Bảo đã giành HCV nội dung đồng đội nam cờ nhanh. Đây là chiếc HCV cờ tướng đầu tiên trong lịch sử.
Đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam thắng Campuchia 7-0, lọt vào bán kết ở vị trí nhất bảng A.
 
Chú thích ảnh
Đội bơi tiếp sức 4x100m nhận HCV với thành tích 3 phút 21 giây 81.Ảnh: Phạm Kiên/TTXVN
20h20: Bơi lội Việt Nam giành HCV nội dung 4x100m tiếp sức tự do dù chỉ về thứ 3 chung cuộc. Bởi ở nội dung này, 2 đội tuyển Singapore và Malaysia dù về trước Việt Nam nhưng đều bị phạm quy. 
Paul Lê Nguyễn giành HCB nội dung bơi 100 m ngửa.
19h00. ĐT nữ Việt Nam gặp Campuchia.
Chú thích ảnh
Phạm Thanh Bảo về nhất, giành HCV, phá kỷ lục SEA Games.Ảnh: Phạm Kiên/TTXVN
Bơi: Phạm Thanh Bảo giành HCV và phá kỷ lục SEA Games 100 m ếch với thành tích 1 phút 1 giây 17.
Chung kết tiếp sức 4x400m hỗn hợp, đội tuyển điền kinh Việt Nam chỉ có HCB vì về đích sau Thái Lan.
Lê Thị Mỹ Thảo đoạt HCB 200 m bướm. VĐV Singapore đoạt HCV và phá kỷ lục SEA Games.
Chú thích ảnh
Huy Hoàng ăn mừng tấm HCV 1500m tự do nam.Ảnh: Phạm Kiên/TTXVN
Bơi lội: Nguyễn Huy Hoàng duy trì phong độ ổn định sau khi xuất phát và bứt phá để về đích đầu tiên, giành tấm HCV ở cự ly sở trường 1500m tự do nam với thành tích 15 phút 0,75 giây. HCB thuộc về Nguyễn Hữu Kim Sơn với thành tích 15 phút, 27,31 giây.
Jujitsu: Nguyễn Ngọc Tú nhận HCĐ hạng dưới 62kg nữ. Võ sĩ Cấn Văn Thắng giành HCĐ hạng dưới 62kg nam. Võ sĩ Dương Thị Thanh Minh nhận HCB hạng dưới 48kg nữ.
Bóng rổ nữ giành HCB nội dung 3x3. 
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Oanh (phải) và người đồng đội Phạm Hồng Lệ sau khi về đích.Ảnh: Đức Toàn
Futsal Việt Nam thắng Malaysia 7-1.
18h00. Nguyễn Thị Oanh về nhất cự ly 5000m nữ, hoàn tất cú đúp HCV trong ngày thi đấu hôm nay.
Chú thích ảnh
VĐV Nguyễn Hoài Văn.Ảnh: Đức Toàn
Nguyễn Hoài Văn giành HCV ném lao nam.
17h40. Trần Hoàng Duy Thuận giành HCV thể hình hạng 75kg
 
Chú thích ảnh
Lương Đức Phước bất ngờ vượt lên trước người đồng đội Trần Văn Đảng giành HCV 1500m nam.Ảnh: Đức Toàn
17h25. Điền kinh: HCV 1500m nam. Lương Đức Phước vượt qua Trần Văn Đảng mang đến bất ngờ cho nhiều người. Lương Đức Phước giành HCV với thành tích 3 phút 54 giây 37. Trần Văn Đảng giành HCB với thành tích 3 phút 55 giây 66.
Chú thích ảnh
Đội TDDC nữ Việt Nam vỡ òa cảm xúc.Ảnh: Kim Như
17h22. Thể dục dụng cụ, đội tuyển Việt Nam đã đoạt HCB nội dung đồng đội nữ.  
Chú thích ảnh
Ngân Ngọc Nghĩa, phá KLQG về đích thứ hai nhận HCB 200m nam.Ảnh: Đức Toàn
Điền kinh: Ngân Ngọc Nghĩa về đích thứ hai (20 giây 74) nhận HCB 200m nam, sau VĐV người Thái Lan (20 giây 37, phá kỷ lục SEA Games)
16h45. Đấu kiếm: Nguyễn Tiến Nhật đánh bại đối thủ người Philippines 15/11 bảo vệ thành công tấm HCV nội dung kiếm 3 cạnh.
Futsal Việt Nam tạm dẫn Malaysia 5-1 ở SEA Games 31 (Hiệp 1)
Tuyển nam bóng rổ 3x3 Việt Nam cũng vào chung kết sau chiến thắng 21-15 trước Indonesia.
Chú thích ảnh
Chanelle Vân Nguyễn cùng đội tuyển quần vợt Việt Nam vượt qua Indonesia.Ảnh: Thế Duyệt/TTXVN
Quần vợt đồng đội nữ, tuyển Việt Nam đánh bại Indonesia, giành quyền vào chung kết. 
TDDC thi đấu vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ.
Tuyển bóng rổ nam 3x3 Việt Nam có chiến thắng lịch sử trước Philippines ở vòng loại SEA Games 31 với điểm số 21/14. Cả đội nam và nữ đều vào bán kết.
Với 8 HCV, rowing Việt Nam đã thể hiện sự thống trị tại SEA Games 31.
Vũ Ngọc Khánh và Phạm Chung giành huy chương bạc.  
Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông đã mang về tấm HCV thứ 8 cho rowing Việt Nam. Thành tích 7:37.96. 
Bùi Văn Hoàn chỉ giành huy chương bạc thuyền đơn nam.
Rowing: Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang về nhất ở nội dung thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo.
Bơi lội: Việt Nam góp mặt ở 4 nội dung chung kết: 100 mét bơi ngửa nam, Lê Nguyễn Paul và Trần Mai Anh Tuấn giành quyền vào chung kết với thành tích 55 giây 89 và 58 giây 36.
Nội dung 200m hỗn hợp nữ, giành quyền vào chung kết là Nguyễn Thị Nhật Lam với thành tích 2 phút 23 giây 82. Nội dung 100m bơi ếch nam, đại diện của Việt Nam giành quyền vào thi đấu chung kết là Phạm Thanh Bảo với thành tích tốt nhất là 1 phút 02 giây 17.
Nội dung 100m tự do nữ, Phạm Thị Vân góp mặt ở vòng thi chung kết với thành tích 57 giây 22.
Chú thích ảnh
Dương Thúy Vi nhận HCV thương thuật sáng 14/5. Ảnh: Hoàng Linh
12h00. Wushu. Hoàng Phương Giang chỉ giành HCĐ (côn thuật 9,71 điểm; đao thuật 9,45 điểm).
11h10: Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo đã về nhất nội dung thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo (7 phút 35 giây 11). HCV thứ 6 của rowing Việt Nam.
10h30: Wushu: Dương Thúy Vi giành HCV thương thuật với 9,70 điểm, tấm HCV thứ hai của Vi tại SEA Games 31. Đặng Tiểu Bình đoạt HCĐ dù bằng điểm 9,69 như VĐV người Myanmar nhưng thua chỉ số phụ.
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Oanh và Khuất Phương Anh được thưởng "nóng" sau khi giành huy chương 1500m.Ảnh: Hoàng Linh
Rowing: Phạm Thị Huệ đã không phụ sự kỳ vọng để về nhất ở nội dung thuyền đơn nữ hạng nặng, giành HCV. Trần Dương Nghĩa và Phạm Mạnh Linh nhận HCB.
Nguyễn Thị Oanh sẽ tranh chung kết 5000 m nữ trong chiều nay với hy vọng bảo vệ HCV đồng thời phá kỷ lục SEA Games.
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Oanh (phải) ăn mừng thành tích cùng người đồng đội Khuất Phương Anh.Ảnh: B.D
Nhanh chóng bứt lên sau vạch xuất phát, Nguyễn Thị Oanh tạo khoảng cách lớn về về đích giành HCV với thời gian 4 phút 14 giây 98. Khuất Phương Anh nhận HCB.
Wushu: Nông Văn Hữu giành HCĐ nam quyền nam 9,69 điểm. Phạm Quốc Khánh xếp hạng 5. HCV thuộc về VĐV Brunei.
Chú thích ảnh
Bơi lội: Lee Nguyen Paul về nhất nội dung bơi vòng loại 100m ngửa nam vào thi đấu chung kết. Nguyễn Thị Nhật Lâm vào chung kết 200 m bơi hỗn hợp nữ.
Chú thích ảnh
Lâm Quang Nhật thi Trialthon.Ảnh: Hoàng Linh
9h30. Điền kinh. Lâm Quang Nhật về thứ 6 nội dung Trialthon. 
9h00. Các nội dung của điền kinh bắt đầu thi đấu tại sân Mỹ Đình. Chạy 100m trong 10 môn phối hợp nam thi đấu trước.
* Tiếp tục cập nhật...
 
Hai niềm hy vọng Nguyễn Thị Oanh (điền kinh), Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội) ngoài việc đặt mục tiêu giành HCV còn hướng tới việc phá kỷ lục SEA Games.
Tâm điểm ngày thi đấu hôm nay (14/5) sẽ là sự xuất hiện của điền kinh và bơi lội, hai môn thể thao cơ bản trong hệ thống Olympic.
Trong ngày thi đấu hôm qua, Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục giành thêm 14 HCV, nâng tổng số HCV có được lên con số 24, bỏ xa Đoàn Thể thao Malaysia (11 HCV).
Chú thích ảnh
Đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam sẽ vào bán kết với vị trí nhất bảng A nếu thắng Campuchia.Ảnh: Hoàng Linh
 
Chú thích ảnh
 
Chú thích ảnh
 
LỊCH THI ĐẤU NGÀY 14/5
1. Bóng đá U23 nam, Bảng B (tại sân Thiên Trường, Nam Định): Singapore - Malaysia (16h00)
Campuchia - Thái Lan (19h00)
2. Bóng đá nữ (tại sân Cẩm Phả, Quảng Ninh) - Bảng A:
Campuchia - Việt Nam (19h00)
3. Bóng đá Futsal nam (tại NTĐ tỉnh Hà Nam): Indonsia - Myanmar (13h00)
Việt Nam - Malaysia (16h00)
4. Cờ Vua (tại Cung quy hoạch, hội chợ và triển lãm tỉnh Quảng Ninh)
Vòng 7 cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (Từ 10h00 đến 13h00)
- Vòng 8 cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (Từ 150h00 đến 18h00)
5. Đua thuyền Rowing (tại Trung tâm đua thuyền Sông Giá, Hải Phòng)
- Chung kết nhóm B các nội dung: W1X, M2-, LW2X, LM1X, LM2-, M4X, W2X, LW4- (Từ 9h30 đến 15h00)
- Lễ trao huy chương (15h20 đến 17h00)
6. Điền kinh (tại sân Mỹ Đình):
- Chung kết: 200m nam; 200m nữ; 1.500m nam; 1.500m nữ; 5.000m nữ; Tiếp sức 4x400m nam; Tiếp sức 4x400m nữ; Ném búa nam; Ném búa nữ; Nhảy sào nam; Ném lao nam (từ 9h00 đến 19h15)
- Thi đấu 5 nội dung của 10 môn phối hợp nam (từ 9h00 đến 16h00)
7. Bơi (tại Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình):
- Vòng loại đến chung kết (từ 9h00 đến 18h00): 200m bướm nữ; 100m ếch nam; 100m tự do nữ; 100m ngửa nam; 200m hỗn hợp nữ; 4x100m tiếp sức tự do nam.
8. Bóng rồ 3x3 (tại NTĐ Thanh Trì, Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết nam, nữ (từ 9h00 đến 18h00)
- Lễ trao huy chương (18h30)
9. Billiards - Snooker (tại NTĐ Hà Đông, Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết Pool 9 nam, Snooker 6-Red nam (từ 10h00 đến 19h00)
10. Cờ Tướng (tại Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, Bắc Ninh):
- Vòng loại đồng đội cờ nhanh (từ 9h00)
Chung kết đồng đội cờ nhanh (từ 15h00)
11. Xe đạp (tại Hòa Bình):
Thi đấu xếp hạng nội dung đổ đèo nam, nữ (từ 14h00 đến 15h00)
12. Đấu kiếm (tại Cung thể thao trong nhà Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết các nội dung: Kiếm 3 cạnh cá nhân nam; Kiếm liễu cá nhân nữ (từ 10h00 đến 17h00).
- Lễ trao huy chương (17h00)
13. Golf (tại Heron Lake Golf Course & Resort Vĩnh Phúc):
- Vòng 2 cá nhân nam, nữ (từ 7h00 đến 13h00).
14. Thể dục dụng cụ (tại Cung thể thao Quần Ngựa Hà Nội):
- Đồng đội nam; Toàn năng nữ (từ 10h00 đến 18h00)
- Lễ trao huy chương (19h00)
15. Pencak Silat (tại NTĐ Bắc Từ Liêm, Hà Nội)
- Tứ kết các hạng cân đối kháng (từ 9h00 đến 17h30)
16. Bi sắt (tại Trung tâm Huấn luyện và đào tạo TDTT Hà Nội)
- Vòng loại các nội dung: Đôi nam; Đôi nữ (từ 9h00)
17. Cầu mây (tại NTĐ Hoàng Mai Hà Nội)
- Vòng loại các nội dung: Đồng đội Regu nam; Đồng đội Regu nữ (từ 9h00 đến 17h00)
18. Bóng bàn (tại NTĐ tỉnh Hải Dương)
- Vòng bảng đồng đội nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)
19. Quần vợt (tại Hanaka Từ Sơn, Bắc Ninh)
- Bán kết đồng đội nam, nữ (từ 10h00)
20. Bóng chuyền (tại NTĐ tỉnh Quảng Ninh)
- Vòng bảng nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)
21. Wushu (tại NTĐ Cầu Giấy Hà Nội)
- Thi quyền các nội dung: Nam quyền nam, Thái cực kiếm nam; Thương thuật nữ; Thái cực quyền nữ; Đao thuật nữ; Đao thuật nam.
- Bán kết Tán thủ các hạng cân: 56kg, 60kg, 65kg, 70kg nam; 48kg, 52kg, 56kg, 60kg nữ (từ 15h00)
22. Thể hình (tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu TDTT Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các hạng cân: 70kg, 75kg, 80kg, 85kg nam (từ 14h00 đến 18h00)
23. Thể thao điện tử (tại Trung tâm Hội nghị quốc gia Hà Nội)
- Chung kết các game: Đấu trường sinh tồn Free Fire; FIFA Online 4 (từ 10h00 đến 20h00)
24. Jujitsu (tại NTĐ Đan Phượng Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các hạng cân: Ne-Waza GI -62kg nam; Ne-Waza GI -48kg nữ; Ne-Waza GI -62kg nữ (từ 9h00 đến 17h30)
25. Ba môn phối hợp (tại Tuần Châu, Quảng Ninh)
- Cá nhân nam và cá nhân nữ (6h00 và 8h00)
Lâm Chi
Ý kiến độc giả (0)
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*
GIOVANNI